கூகுளின் புதிய ஆண்ட்ராய்டு ஓ அறிமுகம்

கூகுளின் மொபைல் இயக்க முறைமை இந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் வெளியிடப்பட உள்ளது. தற்போது அண்ட்ராய்டு ஓ எனப் பெயரிடப்பட்டிருக்கிறது. கூகுள் நிறுவனத்தின் மாநாடு கலிஃபோர்னியா மாகாணத்தில் நடைபெற்று வருவதனை ஒட்டி ஆண்ட்ராய்டு 8.0 அல்லது ஆண்ட்ராய்டு ஓ பீட்டா நிலையில் வெளியிடப்பட்டுள்ளது.
ஆண்ட்ராய்டு இயங்குதளத்தின் பதிப்பு 8ல் பல்வேறு புதிய வசதிகளுடன் முந்தைய இயங்குதளங்களுடன் ஒப்பீடுகையில் சிறப்பான பாதுகாப்பு வசதிகள் உள்பட ஸ்மார்ட் அம்சங்களை கொண்டதாக வந்துள்ளது. ஆண்ட்ராய்டு என் எனப்படும் நௌகட் இயங்குதளத்தை தொடர்ந்து வெளியாகியுள்ள இந்த புதிய பதிப்பில் பல்வேறு சிறப்பு வசதிகளை கொண்டதாக வெளியிடப்பட்டுள்ளது.
மேலும் இதன் மூலம் மிகப்பெரிய வருமானம் வரும் என அந்நிறுவனம் எதிர்பார்க்கிறது.
இதில் பிக்சர் முறை மற்றும் ஆப்பிளின் 3டி டச் அம்சம் ஆகியவை உள்ளடங்கும். இன்னும் உத்தியோகபூர்வ அறிவிப்பு இல்லை என்றாலும், அது அண்ட்ராய்டு ஓ ஆண்ட்ராய்டு 8.0 பதிப்பு இருக்கும் என அந்நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.
ஆண்ட்ராய்டு 8.0 வாயிலாக சிறப்பான பேட்டரி பெர்ஃபாமென்ஸ் வெளிப்படுத்தக்கூடிய வகையில் அமைந்துள்ள இந்த பதிப்பில் பல்வேறு வகையில் பின்புல ஆப் பயன்பாட்டை குறைப்பதுடன், கிராபிக்ஸ் போன்றவற்றின் செயல்பாடுகளுக்கு ஏற்ற வகையில் அமைந்திருக்கும். இந்த பதிப்பில் டெக்ஸ்ட்களை இலகுவாக காப்பி செய்யும் வகையில் ஸ்மார்ட் டெஸ்ட் அறிமுகம் செய்யப்பட்டுள்ளது.
 படம்-இன்-பிக்சர் முறையில், அண்ட்ராய்டு ஒ பயனர்கள் ஒரே நேரத்தில் மற்ற பணிகளைச் செய்யும்போது வீடியோக்களைப் பார்க்க முடியும். இந்த மாநாட்டில் புதிய ஆண்ட்ராய்டு கோ இயங்குதளம் உள்பட கூகுள் லென்ஸ், ஐபோன் மொபைலுக்கு கூகுள் ஆசிஸ்டன்ஸ்,ஜிமெயில் மற்றும் கூகுள் போட்டோவில் மேம்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது. மேலும் பல்வேறு தொழில்நுட்பங்கள் அண்ட்ராய்டு ஓ-ல் அமைக்கப்பட்டுள்ளதாக அந்நிறுவனம் கூறியுள்ளது.
Share

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to Top